เคยรู้สึกหมด Passion ในการทำงานบ้างไหม?
เชื่อว่าทุกคนต้องเคยมีความรู้สึกแบบนี้ แต่จะมากน้อยหรือบ่อยแค่ไหนนั้นอาจจะไม่เท่ากัน หากปล่อยเอาไว้นานคงไม่ดีต่องานและตัวเราเองอย่างแน่นอน ต้องรีบหาวิธีจัดการให้เร็วที่สุด การออกไปเที่ยวออกไปพักผ่อนต่างสถานที่เป็นอีกหนึ่งวิธีที่น่าสนใจ เวลาว่างแค่เสาร์อาทิตย์ก็สามารถไปได้ ใกล้ๆอย่างหัวหิน เมืองตากอากาศบรรยากาศสุดชิล กับที่พักสุดชิคอย่าง My Way Hua Hin Music Hotel ตลาดจั๊กจั่น ร้านอาหารบ้านใกล้วัง คาเฟ่น้องหมาชิบะอินุ และสถานที่ท่องเที่ยวอีกมากมายไว้คอยต้อนรับ ตามมาๆ
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/Cover4-1.jpg?resize=783%2C783)
การออกเดินทางมาพักผ่อนที่หัวหินเพื่อเติม Passion ในครั้งนี้ พวกเราพักกันที่ My Way Hua Hin Music Hotel โรงแรมสุดชิคในธีมดนตรีสร้างแรงบันดาลใจ บำบัดจิตใจด้วยการพักผ่อนและเพลิดเพลินไปกับเสียงดนตรีของเครื่องดนตรีต่างๆ ภายในห้องพักที่ทางโรงแรมจัดเตรียมไว้ให้ อาทิ เปียโน กีต้าร์คลาสสิค และอูคูเลเล่
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-056-1.jpg?resize=783%2C522)
โรงแรมมีห้องพักให้บริการทั้งหมด 3 โซน คือ โซนดนตรีป๊อบ โซนดนตรีคลาสสิค และโซนดนตรีแจ๊ส สำหรับห้องพักของพวกเราในคืนนี้อยู่ในโซนดนตรีแจ๊ส บริเวณชั้น 1
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-016-1.jpg?resize=783%2C522)
ห้องพักเป็นแบบ Deluxe กว้าง 40 ตารางเมตร ภายในตกแต่งสไลด์ป๊อบอาร์ต โดยมีรูปภาพของนักดนตรีและเครื่องดนตรี อย่างแซกโซโฟน เปียโน และกีต้าร์คลาสสิคเป็นของตกแต่ง
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-005-4.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-004-3.jpg?resize=783%2C522)
มีเตียงขนาดคิงไซส์ 1 หลังอยู่ตรงกลางของห้อง เตียงและหมอนนุ่มมาก ส่วนด้านขวาเป็นโซฟาหนัง
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-006-4.jpg?resize=783%2C522)
ด้านซ้ายของเตียงคือเปียโนยี่ห้อ Yamaha ที่สามารถเล่นได้จริง ใครที่มีความสามารถด้านนี้ต้องชอบมากแน่ๆ
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-007-2.jpg?resize=783%2C522)
ส่วนคนนี้เคยเรียนสมัยเด็กๆ ก็ไม่พลาดที่จะรื้อฟื้นกันสักหน่อย จนได้เพลงจีนมาหนึ่งบทเพลง
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-003-1.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-002-1.jpg?resize=783%2C522)
สิ่งอำนวยความสะดวกภายในห้อง มีเครื่องปรับอากาศ ทีวี 32″ ฟรี Wi-Fi เครื่องเล่น DVD
และตู้นิรภัย
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-008-1.jpg?resize=783%2C522)
โต๊ะเครื่องแป้ง ไดร์เป่าผม ตู้เสื้อผ้าขนาดใหญ่ และเสื้อคลุมอาบน้ำ
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-009-1.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-010.jpg?resize=783%2C522)
มินิบาร์
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-011-1.jpg?resize=783%2C522)
ด้านหลังของห้องแยกออกมาเป็นครัว มีเครื่องครัว เตาไฟฟ้า ตู้เย็น กระติกน้ำร้อน ไมโครเวฟ อ่างล้างจาน และราวตากผ้า
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-013.jpg?resize=783%2C522)
ส่วนห้องน้ำจะอยู่ติดกับห้องครัว
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-012.jpg?resize=783%2C522)
มีการแยกโซนแห้งและเปียกด้วยผ้าม่าน อ่างล้างหน้าขนาดใหญ่ โถส้วมมีสายฉีดชำระ
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-015.jpg?resize=783%2C522)
ฝักบัวเป็นแบบ Rain Shower พร้อมเครื่องทำน้ำอุ่น
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-014.jpg?resize=783%2C522)
บริเวณตรงกลางของโรงแรมเป็นสระว่ายน้ำขนาดใหญ่ น้ำสีฟ้าใส และสระว่ายน้ำสำหรับเด็ก
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-017.jpg?resize=783%2C522)
มีเปลผ้าใบตั้งอยู่รอบสระ
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-018.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-019.jpg?resize=783%2C522)
มีห่วงยางนกฟลามิงโก้และเป็ดน้อยให้ขี่ถ่ายรูปเล่นชิคๆ
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-021.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-020.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-023.jpg?resize=783%2C522)
มีสไลเดอร์ขนาดใหญ่อยู่มุมสระ สามารถเล่นได้ทั้งเด็กและผู้ใหญ่
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-024.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-026.jpg?resize=783%2C522)
มีชิงช้าและเปลเชือกให้นั่งเล่นข้างสระ
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-022.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-025.jpg?resize=783%2C522)
สามารถสั่งเครื่องดื่มอย่างสมูทตี้ผลไม้เย็นๆมานั่งจิบริมสระ
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-028-1.jpg?resize=783%2C522)
หรือจะสั่งน้ำอัดลมใส่ห่วงยางจิ๋วมาจิบตอนแช่ตัวอยู่ในสระก็ได้เช่นกัน
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-027.jpg?resize=783%2C522)
สำหรับห้องอาหารเช้าของโรงแรมจะจัดอยู่บริเวณด้านข้างของสระว่ายน้ำ
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-049-2.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-050-1.jpg?resize=783%2C522)
อาหารเป็นบุฟเฟ่ต์อาหารเช้าแบบอเมริกัน เปิดให้บริการตั้งแต่ 7.30 -10.30 น.
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-052-1.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-053-2.jpg?fit=783%2C522)
มีมุมกาแฟ ขนมปังปิ้ง และผลไม้ตามฤดูกาล
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-051-2.jpg?resize=783%2C522)
นอกจากอาหารเช้าทางโรงแรมยังมีอาหารกลางวันไว้คอยบริการอย่างผัดไทกุ้งสด กุ้งชุปแป้งทอด และเมนูอื่นๆอีกมากมาย
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-055-1.jpg?resize=783%2C522)
บรรยากาศภายใน Lobby ของโรงแรม
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-057.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-059.jpg?resize=783%2C522)
มีเปียโนให้นั่งเล่น
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-058.jpg?resize=783%2C522)
มีมุมหนังสือต่างประเทศให้เลือกอ่าน
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-064.jpg?resize=783%2C522)
ติดกับ Lobby เป็นคาเฟ่ของโรงแรม มีเครื่องดื่มหลากหลายเมนูให้เลือก
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-061.jpg?resize=783%2C522)
บรรยากาศภายในคาเฟ่
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-060.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-062.jpg?fit=783%2C522)
โรงแรมตั้งอยู่ริมถนนเพชรเกษม ซอยหัวหิน 108 บริเวณด้านหน้าโรงแรมติดกับ 7-11 และอยู่ใกล้กับห้าง Bluport ข้อมูลการติดต่อ ดังนี้
Tel. : (+66) 032-516556-7, 032-511397
Facebook : My Way Hua Hin Music Hotel
Website : www.mywayhuahin.com
สามารถตรวจสอบราคาและสำรองห้องพักได้ที่ https://www.traveloka.com/th-th/hotel เว็บไซด์จองโรงแรมในราคาสุดพิเศษ พร้อมโปรโมชั่นมากมาย
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/map-1.png?fit=783%2C412)
สำหรับสถานที่ท่องเที่ยวที่อยากแนะนำเพิ่มเติม สถานที่แรกคือ “Cicada Market หรือ ตลาดจั๊กจั่น” เป็นที่ที่พวกเรามักจะแวะมาเป็นประจำเมื่อได้มาหัวหิน ซึ่งอยู่ไม่ไกลจากโรงแรม My Way Hua Hin
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-030.jpg?resize=783%2C522)
ช่วงที่พวกเราไปตลาดตกแต่งในธีม Fantasea Recycle โดยนำเอาวัสดุจำพวกพลาสติกที่ผ่านการใช้งานแล้ว เช่น ถุงพลาสติก ขวดน้ำ หรือหลอด ฯลฯ
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-029.jpg?resize=783%2C522)
มาสร้างประติมากรรมเกี่ยวกับสิ่งมีชีวิตใต้ท้องทะเล เพื่อให้คนได้ตระหนักถึงปัญหามลพิษทางทะเลที่เกิดจากขยะ
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-031.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-035.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-034.jpg?resize=783%2C522)
ตลาดแบ่งออกเป็นโซนต่างๆ เช่น โซนแกลลอรี่ภาพวาด ให้เลือกซื้อกลับไปตกแต่งบ้าน
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-036.jpg?resize=783%2C522)
โซนของแฮนด์เมดและของแต่งบ้าน
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-037.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-045.jpg?resize=783%2C522)
โซนอาหารหลากหลายรูปแบบทั้งอาหารไทย ฝรั่ง และซีฟู้ด
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-039.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-038-1.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-032.jpg?resize=783%2C522)
โซนโรงละครเวทีกลางแจ้ง ช่วงนี้จัดแสดง ละครเพลงเรื่อง “หัวหิน…ฉันคิดถึงเธอ เดอะ มิวสิคัล”
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-033.jpg?resize=783%2C522)
ละครเพลง…ที่จะพาคุณเดินทางไปกับเรื่องราวความรัก เมื่อมหัศจรรย์แห่งกาลเวลา นำพาให้วันนี้มาพบตัวตนในอดีตอีกครั้ง คุณจะทำอย่างไร?
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-042-1.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-041.jpg?resize=783%2C522)
เปิดการแสดงทุกวันศุกร์ เสาร์ และอาทิตย์ เวลา 20.30 น. จนถึงวันที่ 30 มิถุนายน 2562
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-043-1.jpg?resize=783%2C522)
และโซนสุดท้าย คือ โซนดนตรีสดซึ่งเป็นโซนโปรดของพวกเรา จัดแสดงดนตรีสดเพลงสากล โดยนักร้องเสียงทรงพลังและนักดนตรีมืออาชีพ
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-046.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-048-1.jpg?fit=783%2C522)
เวทีการแสดงรายล้อมไปด้วยต้นไม้อยู่ท่ามกลางสนามหญ้า ผู้ชมนั่งบนเก้าอี้ที่ถูกจัดแบบเธียเตอร์ มีบาร์เครื่องดื่มเย็นๆคอยให้บริการ เพื่อเพิ่มอรรถรสในการรับชม
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-047.jpg?resize=783%2C522)
สถานที่ต่อมาคือ “บ้านใกล้วัง” ร้านอาหารริมทะเลในบรรยากาศที่สุดแสนอบอุ่น ตั้งอยู่ริมถนนแนบเคหาสน์
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-067-1.jpg?resize=783%2C522)
ที่นั่งแบ่งออกเป็นสองโซน โซนแรกอยู่ใต้ถุนบ้านไม้เก่าสไลต์คลาสสิก
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-084.jpg?resize=783%2C522)
อีกโซนจะอยู่ในสวนริมทะเล นั่งทานพร้อมกับชมวิวทะเลแบบใกล้ชิด
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-066.jpg?resize=783%2C522)
มีอาหารและเครื่องดื่มให้เลือกหลากหลายเมนู สำหรับเมนูแนะนำของร้านที่ต้องลองก็คือ “ข้าวแช่” แบบชาววัง
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-073.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-072-1.jpg?resize=783%2C522)
เครื่องเคียงประกอบด้วย หมูสับปรุงรสยัดใส่พริกหยวกนึง ห่อด้วยไข่แพทอด (พานบนสุด) หมูหวานฝอย ไชโป๊วหวานฝอย ปลาหวาน หัวหอมยัดใส่ลูกกระปิทอด และผักเครื่องเคียง
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-068.jpg?resize=783%2C522)
ข้าวเป็นข้าวหอมมะลิเก่า ล้างยางข้าวออกด้วยสารส้ม แล้วนึ่งจนข้าวเป็นตากบ จากนั้นนำมาล้างยางข้าวออกอีกรอบด้วยความเชี่ยวชาญ
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-074.jpg?resize=783%2C522)
น้ำอบควันเทียน ประกอบด้วยน้ำปรุงและดอกไม้ หากเป็นของแท้ดั่งเดิมจะใช้ดอกมะลิ ดอกกระดังงาลนไฟ ดอกชมนาด หรือดอกกุหลาบมอญที่เก็บในช่วงเย็น เพราะดอกไม้จะส่งกลิ่นหอมได้ดีที่สุด สำหรับที่ร้านจะใช้เป็นดอกกุหลาบมอญที่ปลูกเองอยู่ในสวนโดยไม่ใช้สารเคมี อบด้วยเทียนสูตรโบราณอย่างน้อยหนึ่งคืน ถ้าไม่หอมจะอบซ้ำจนให้ได้ความหอมปานกลางที่ไม่ฉุนและไม่อ่อนจนเกินไป
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-075.jpg?resize=783%2C522)
และเมนูแนะนำอื่นๆ เช่น แกงมัสมั่นไก่เคี่ยวจนเนื้อนุ่ม ทานกับข้าวหอมมะลิร้อนๆ
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-071.jpg?resize=783%2C522)
ข้าวผัดปลาเค็มหอมๆ
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-070.jpg?resize=783%2C522)
ขนมจีนน้ำยาปู ทานคู่กับขนมจีนเส้นสด
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-069.jpg?resize=783%2C522)
ต่อด้วยเครื่องดื่มและขนมหวานแบบชาววัง
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-079.jpg?resize=783%2C522)
เพิ่มความสดชื่นด้วยเบอร์รี่อิตาเลี่ยนโซดา และชาเย็นสูตรพิเศษที่ไม่หวานจนเกินไป
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-080-1.jpg?resize=783%2C522)
กล้วยไข่เชื่อมสีเหลืองอ่อนขนาดพอดีคำ พร้อมน้ำกะทิข้น
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-076.jpg?resize=783%2C522)
บัวลอยฟักทอง เนื้อฟักทองนึ่งผสมกับกะทิและน้ำตาลมะพร้าว เคี่ยวจนเข้ากันเป็นเนื้อเดียว แล้วนำมาปั้นเป็นเม็ดบัวลอย หวานมันกำลังดี
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-077.jpg?resize=783%2C522)
เค้กมะพร้าวนุ่มและละมุนมาก
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-081.jpg?resize=783%2C522)
บรรยากาศที่นั่งในสวนริมทะเล
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-082.jpg?resize=783%2C522)
มุมถ่ายรูปริมทะเล
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-083.jpg?resize=783%2C522)
บริเวณด้านหน้าทางเข้าร้านมีมุมขายของฝากและของที่ระลึก
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-085.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-086.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-087-1.jpg?resize=783%2C522)
บ้านใกล้วัง เปิดให้บริการทุกวัน ตั้งแต่ 9.00 – 18.00 น. หากเป็นช่วงวันหยุดยาวหรือเสาร์อาทิตย์ แนะนำให้โทรมาจองโต๊ะล่วงหน้าได้ที่เบอร์ 098-9104262 หรือ 032-531260 Facebook : บ้านใกล้วัง
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-088.jpg?resize=783%2C522)
“Inu Cafe” คาเฟ่น้องหมาพันธุ์ชิบะอินุ สถานที่สุดท้ายก่อนเดินทางกลับกรุงเทพฯ ตั้งอยู่ในซอยแนบเคหาสน์ 8 ใกล้ๆกับร้านบ้านใกล้วัง
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-089.jpg?resize=783%2C522)
ก่อนเข้าไปด้านในต้องแช่รองเท้าในน้ำยาฆ่าเชื้อสักเล็กน้อย
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-090.jpg?resize=783%2C522)
ตัวร้านดัดแปลงมาจากบ้านพัก โดยใช้พื้นที่ด้านหน้าบ้านเปิดเป็นคาเฟ่ บรรยากาศร่มรื่น
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-103.jpg?resize=783%2C522)
มีน้องหมาเดินป้วนเปี้ยนไปมาคอยต้อนรับลูกค้า น่ารักและแบ๊วทุกตัว ที่ร้านมีน้องหมาทั้งหมดประมาณ 18 ตัว แต่จะสับเปลี่ยนหมุนเวียนกันออกมารอบละ 5-6 ตัว
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-091.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-092.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-100-1.jpg?resize=783%2C522)
หากอยากให้น้องหมามาอยู่ใกล้ๆเพื่อขอถ่ายรูป ต้องหลอกล่อด้วยขนมถุงนี้
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-099-1.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-093.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-097.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-098.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-095-2.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-107-1.jpg?resize=783%2C522)
มีอาหาร ขนม และเครื่องดื่มบริการ โดยจะต้องสั่งอะไรก็ได้อย่างน้อยคนละหนึ่งอย่าง
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-096.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i1.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-094-1.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-101.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-105.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-104.jpg?resize=783%2C522)
Inu Cafe เปิดให้บริการ ตั้งแต่ 11.00 – 20.00 น. (ปิดทุกวันอังคาร) หากเป็นช่วงวันหยุดยาวหรือเสาร์อาทิตย์ แนะนำให้โทรมาจองคิวล่วงหน้าได้ที่เบอร์ 081-9158242 หรือ Facebook : Inu Cafe
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-106.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-102-1.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-110.jpg?resize=783%2C522)
![](https://i0.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-108.jpg?resize=783%2C522)
ก่อนกลับขอถ่ายรูปรวมกันสักหน่อย แต่กว่าจะรวมตัวกันได้ไม่ใช่เรื่องง่าย เหมือนจับหมาใส่กระด้ง ต้องให้พี่พนักงานในร้านช่วยเรียกให้โดยไม่ต้องใช้ขนมล่อ
![](https://i2.wp.com/lifeisajourneythailand.com/wp-content/uploads/2019/02/My-Way-Hua-Hin-109.jpg?resize=783%2C522)
จบทริปเติมเต็ม Passion ณ หัวหิน ด้วยระยะเวลา 2 วัน 1 คืน ในช่วงวันหยุดสุดสัปดาห์เป็นที่เรียบร้อย กับที่พักสุดชิคอย่าง My Way Hua Hin Music Hotel ที่ช่วยบำบัดจิตใจด้วยการพักผ่อน เพลิดเพลินกับการช๊อปปิ้ง ดูละครเวที ฟังเพลง ณ ตลาดจั๊กจั่น ทานข้าวแช่สูตรชาววัง ณ ร้านบ้านใกล้วัง และปิดท้ายด้วยการเข้าไปคลุกคลีกับน้องหมาชิบุอินุสุดน่ารัก